CAPTUSSIN

0,00 ₫
In stock
SKU
CAPTUSSIN
Chỉ định: Các triệu chứng cảm cúm : Ho, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, xương khớp, nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, viêm xoang, sổ mũi theo mùa, mẫn ngứa.

Công thức: Cho 1 viên :
- Paracetamol: 325,0 mg    
- Povidon (K-30): 8,0 mg
- Pseudoephedrin hydroclorid: 30,0 mg    
- Eragel: 60,0 mg
- Chlorpheniramin maleat: 2,0 mg    
- Magnesi stearat: 5,2 mg
- Dextromethorphan hydrobromid: 15,0 mg
- Aerosil: 1,0 mg
- Lactose: 85,0 mg
        
Chỉ định:
Các triệu chứng cảm cúm : Ho, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, xương khớp, nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, viêm xoang, sổ mũi theo mùa, mẫn ngứa.

Liều lượng và cách dùng:   
Người lớn và trẻ em > 12 tuổi : 1-2 viên/ lần, ngày 3- 4 lần, nhưng không quá 8 viên/ 24 giờ.

Chống chỉ định:  
- Người bị mẫn cảm với các thành phần của thuốc.
- Trẻ em < 12 tuổi.
- Ho ở bệnh nhân hen.
- Người bị suy chức năng hô hấp, glaucom, phì đại tiền liệt tuyến, bít cổ bàng quang.
- Bệnh nhân đang dùng IMAO.
- Người bị bệnh tim mạch trầm trọng, thiểu năng gan.

Cảnh báo: 
- Không dùng thuốc quá 7 ngày, hoặc khi sốt quá 3 ngày hoặc khi ho kéo dài > 1 tuần hoặc khi uống mà không cải thiện hay có triệu chứng khác xuất hiện, nên xem lại chẩn  đoán.

Tác dụng không mong muốn của thuốc:  
Ngủ gà, chóng mặt, hồi hộp, mất ngủ, run tay, rối loạn tiêu hoá, co thắt phế quản, phản ứng kháng tiết cholin và phản ứng dị ứng (mẫn đỏ da). Liều cao có thể hại gan.

Điều kiện bảo quản: Để nơi khô, thoáng, tránh ánh sáng    

Hạn dùng: 36 tháng

Đóng gói: Viên nang, Lọ 100 viên, hộp 1 lọ.

Write Your Own Review
You're reviewing:CAPTUSSIN
Your Rating
Demo Website. Thông tin thuốc chỉ mang tính chất tham khảo - Khi dùng thuốc cần tuyệt đối tuân theo hướng dẫn của Bác sĩ. Web đang xây dựng. Bán hoặc hợp tác & đầu tư.