Clorpheniramin

0,00 ₫
In stock
SKU
Clorpheniramin
Thuốc Clorpheniramin Viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sổ mũi, vác triệu chứng dị ứng khác như: mày đay, viêm da tiếp xúc, ngứa, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke,..

Clorpheniramin

CÔNG THỨC:
Clorpheniramin maleat ........................4 mg
Tá dược vừa đủ ...................................1 viên
(Tinh bột sắn, lactose, gelatin, bột talc, magnesi stearat, aerosil, màu vàng quinoline).

ĐÓNG GÓI:
Hộp 10 vỉ x 20 viên. Hộp 1 chai x 200 viên.

CHỈ ĐỊNH:
Viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sổ mũi.
Các triệu chứng dị ứng khác như: mày đay, viêm da tiếp xúc, ngứa, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke,..

CHỐNG CHỈ ĐỊNH:
Mẫn cảm với clorpheniramin và bất cứ thành phần nào của thuốc.
Phụ nữ có thai, cho con bú, trẻ dưới 6 tháng tuổi.
Tăng nhãn áp góc đóng, bệnh nhân phì đại tuyến tiền liệt, bí tiểu.
Người bệnh đang lên cơn hen cấp.

THẬN TRỌNG:
Thận trọng dùng cho người hen suyễn, tắc nghẽn phổi mãn tính, bệnh nhân cường giáp, người cao tuổi.
Thuốc gây buồn ngủ, thận trọng dùng cho người lái tàu xe và vận hành máy.

Write Your Own Review
You're reviewing:Clorpheniramin
Your Rating
Demo Website. Thông tin thuốc chỉ mang tính chất tham khảo - Khi dùng thuốc cần tuyệt đối tuân theo hướng dẫn của Bác sĩ. Web đang xây dựng. Bán hoặc hợp tác & đầu tư.