Hapacol Cảm Sổ Mũi

0,00 ₫
In stock
SKU
Hapacol Cảm Sổ Mũi
Thuốc Hapacol Cảm Sổ Mũi điều trị các triệu chứng cảm cúm: sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt xương khớp, nghẹt mũi, sổ mũi, viêm mũi, viêm xoang.

Hapacol Cảm Sổ Mũi

CÔNG THỨC:
Paracetamol ........ 500 mg
Pseudoephedrin HCl . 30 mg
Tá dược vừa đủ ......1 viên
(Lactose, avicel, natri benzoat, PVP, sodium starch glycolate, bột talc, aerosil, magnesi stearat, màu xanh patent, màu đỏ erythrosine, mùi cam bột).

DẠNG BÀO CHẾ:
Viên nén.

ĐÓNG GÓI:
Hộp 10 vỉ x 5 viên.

CHỈ ĐỊNH:

Điều trị các triệu chứng cảm cúm: sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt xương khớp, nghẹt mũi, sổ mũi, viêm mũi, viêm xoang.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH:
Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc.
Người bệnh nhiều lần thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận, suy tế bào gan, thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase (do có paracetamol).
Bệnh nhân cao huyết áp nặng hay có bệnh mạch vành trầm trọng, bệnh nhân đã hay đang dùng IMAO trong vòng 2 tuần trước đó.

THẬN TRỌNG:
Suy giảm chức năng thận.
Thận trọng khi dùng cho bệnh nhân bị bệnh mạch vành, đau thắt ngực, tiểu đường. Phụ nữ có thai.
Không dùng chung với các thuốc có chứa Paracetamol và Pseudoephedrin.

Write Your Own Review
You're reviewing:Hapacol Cảm Sổ Mũi
Your Rating
Demo Website. Thông tin thuốc chỉ mang tính chất tham khảo - Khi dùng thuốc cần tuyệt đối tuân theo hướng dẫn của Bác sĩ. Web đang xây dựng. Bán hoặc hợp tác & đầu tư.